รถบรรทุก คือ ชีวิต TRUCKFANCLUB.COM
WWW.TRUCKFANCLUB.COM :: ดูกระทู้ - ขอความรู้เกี่ยวกับยางไฟสโตนกับไฮฮีโร่หน่อยครับ
        หน้าแรก วิธีการใช้ ค้นหา กลุ่มสมาชิก รายนามสมาชิก ข้อมูลสมาชิก ข่าวสารส่วนตัว
ขอความรู้เกี่ยวกับยางไฟสโตนกับไฮฮีโร่หน่อยครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    WWW.TRUCKFANCLUB.COM หน้ากระดานข่าวหลัก -> General Talk
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  

ผู้ส่ง ข้อความ
แฮรี่
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 13/06/2007
ตอบ: 59

ตอบตอบ: 15/10/2007 8:41 am    ชื่อกระทู้: ขอความรู้เกี่ยวกับยางไฟสโตนกับไฮฮีโร่หน่อยครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

2ยี่ห้อนี้ราคาถูกดี แต่คุณภาพเป็นไงครับ รบกวนผู้ชี้แนะด้วย
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
truckfc
เว็บมาสเตอร์
เว็บมาสเตอร์

เข้าร่วมเมื่อ: 11/06/2007
ตอบ: 299

ตอบตอบ: 15/10/2007 9:03 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมเคยใช้ ไฮฮีโร่ สมัยพึ่งออกใหม่ๆ จำได้ตอนนั้นซื้อมาเส้นละ3700 เป็นดอกบั้ง ช่วงที่ใช้ก็ทนดีนะครับ แต่พักหลังมานี่เท่าที่รู้ราคาสูงขึ้นเยอะเหมือนกัน แล้วก็รู้สึกว่าคุณภาพด้อยลงหน่อยนึง ผมเลยไปใช้ของบริสโตนแทนอะงับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์ MSN
ขาจร
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 24/06/2007
ตอบ: 37

ตอบตอบ: 15/10/2007 11:29 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ฟายสโตนมันก็เจ้าของเดียวกับบริดสโตนนี่น่า ฟายสโตนที่เคยใช้ดอกละเอียดวิ่งหลังถนนทนมากเป็นปีกว่าจะหมดดอก ไม่มีปัญหาเรื่องยางบวม ยางระเบิด ขอแนะนำอีกอย่างครับคุณแฮรี่ ว่ายางที่ผลิตในเมืองไทยนั้นดีที่สุดแล้วเพราะเคยลองมาหลายยี่ห้อแล้ว Arrow
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เด็ก5ขวบ
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 12/06/2007
ตอบ: 591

ตอบตอบ: 15/10/2007 9:03 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มีปัญหาอยู่อย่างเดียวนะ ยาง2ยี่ห้อนี้ คือ ลายมันไม่ค่อยสวย เท่านั้น อิอิอิอิ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM Yahoo MSN
คนไทย
มือใหม่
มือใหม่

ตอบ: 71

ตอบตอบ: 18/10/2007 7:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าผมเป็นอาจารย์ แล้วผมจะให้เกรดกับยางที่ผมเคยใช้ ผมให้อย่างนี้ครับ
เกรด A ได้แก่ michelin XDY , XZY , XZE3 bridgestone M840 R157
เกรด B ได้แก่ michelin XZE bridgestone M789 U-lug
เกรด C ได้แก่ bridgestone l-miler firestone FS495 goodyear HI-MILER
เกรด D ได้แก่ firestone T-191 goodyear G-100
เกรด F ได้แก่ otani deestone superstone
ทั้งหมดเป็นความรู้สึกของผมเองในฐานะผู้บริโภคครับ เพื่อแบ่งปันความรู้ให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

ขาจร
มือใหม่
มือใหม่

ตอบตอบ: 18/10/2007 7:27 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เพิ่มเติมนิดนึงถ้า goodyear ผลิตในประเทศไทยนั้นดี ถ้าผลิตที่ฟิลิปปินส์นั้นมีปัญหาบวมและผ้าใบด้านในล่อน
บอมบ์
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 24/09/2007
ตอบ: 7

ตอบตอบ: 18/10/2007 8:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยางไฟร์สโตนเป็นของโรงงานไฟร์สโตนที่โดนบริษัทบริดจ์สโตนเทคโอเวอร์ไป เพื่อหวังผลลดการแข่งขันในการทำตลาดยางเพราะมีคุณภาพไกล้เคียงกัน เรียกได้ว่าคุณภาพของยางไฟร์สโตนอาจจะแพ้บริดจ์สโตนนิดเดียว แต่ก็ยังดีกว่ายีห้อไฮฮีโร่แน่ๆครับ ผมเคยใช้ทั้งไฮฮีโร่,กู๊ดเยียร์,ไฟร์สโตน,บริดจ์สโตน ขอสรุปตามความรู้สึกและประสบการณ์ที่ได้รับนะครับคือดีที่สุดเป็นที่ 1.คือบริดจ์สโตน 2.ไฟร์สโตน 3.กู๊ดเยียร์ 4.ไฮฮีโร่ สรุปได้ว่า ยางไฟร์สโตนใช้ได้ดีทนทาน,คุ้มค่ากว่ายางไฮฮีโร่ (แต่ไม่ได้หมายความว่ายางไฮฮีโร่ไม่ดีนะครับ แต่ยางไฟร์สโตนดีกว่าครับ)
BMX
มือใหม่
มือใหม่

ตอบ: 243

ตอบตอบ: 18/10/2007 8:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยางสยาม กับ ยางสามมิตร ละครับ

แฮรี่
มือใหม่
มือใหม่

ตอบ: 59

ตอบตอบ: 18/10/2007 9:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แล้วยางสยาม กับ บริสโตนละอันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
ขาจร
มือใหม่
มือใหม่

ตอบตอบ: 18/10/2007 9:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บริดสโตนดีกว่าแน่นอนครับ Idea
คนขายทราย
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 19/07/2007
ตอบ: 9

ตอบตอบ: 18/10/2007 10:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ผมใช้อยู่บริดสโตนใช้ดีกว่าครับ เคยใช้ยางโอตานิดอกละเอียดผ้าใบ16ชั้นใส่หาง3เพลาวิ่งไม่เเบกน้ำหนักใช้ได้ไม่ถึง11เดือนยางเเตกล่อ่นบางเส้นก็บวมข้างแก้มแต่ทางโอตานิเคลมให้เส้นละ2000ครับ
บอมบ์
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 24/09/2007
ตอบ: 7

ตอบตอบ: 19/10/2007 12:40 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยางบริดจ์สโตนดีที่สุดครับ ยางสยามไทร์มีคุณภาพเทียบเท่ายางไฟร์สโตนแต่ว่ายางสยามไทร์มีราคาแพงกว่ายางไฟร์สโตนครับ และยางสยามไทร์ก็สูงกว่ายางไฟร์สโตนอีกนิดหน่อย ไม่ควรจับคู่ใส่ด้วยกันครับ
เต่าเทอร์โบว์
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 04/07/2007
ตอบ: 103

ตอบตอบ: 20/10/2007 11:29 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บริดจสโตนอีกเสียงครับ m789ได้เกือบ3ปีครับ ทางยาวๆสบายครับ ด่วนนครพนม-บ้านโป่งไม่จอดพักไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ ถ้าไม่เอาเเก้มถูกับอะไรใช้ได้นานดีครับ
HINO_pUmP
มือใหม่
มือใหม่

เข้าร่วมเมื่อ: 14/06/2007
ตอบ: 122

ตอบตอบ: 21/10/2007 9:57 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยางสยาม ไปไหนหมด เอิ๊กๆ ใช้ยางสยาม พระประแดง ก๊ากๆๆ

Razz Razz Razz

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    WWW.TRUCKFANCLUB.COM หน้ากระดานข่าวหลัก -> General Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้